தென்கிழக்கு கடற்படை கட்டளையின் தளபதி தேசிய பாதுகாப்பு கல்லூரியில் அழைக்கப்பட்ட விரிவுரையில் கலந்து கொண்டார்

தென்கிழக்கு கடற்படை கட்டளைத் தளபதி ரியர் அட்மிரல் பிரதீப் ரத்நாயக்க 2021 நவம்பர் 25 அன்று கொழும்பில் உள்ள தேசிய பாதுகாப்பு கல்லூரியில் (National Defence College – NDC) முதல் தேசிய பாதுகாப்பு பாடநெறியில் முக்கிய உரையை நிகழ்த்தினார்.

முப்படையின், பொலிஸில் மற்றும் பொது சேவைகளில் ஈடுபடும் சிரேஷ்ட அதிகாரிகளின் தேசிய பாதுகாப்புத் துறையில் மூலோபாய முடிவெடுக்கும் திறன்களை மேம்படுத்துவதற்கான முதன்மையான நிறுவனமாக தேசிய பாதுகாப்பு நிறுவனம் 2021 நவம்பர் 11 அன்று அதிமேதகு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ தலைமையில் பாதுகாப்புச் செயலாளர் மற்றும் பாதுகாப்புப் படைகளின் தளபதிகள் ஆகியோரின் பங்கேற்புடன் திறந்து வைக்கப்பட்டது.

இதன்படி, நிறுவகத்தின் கட்டளைத் தளபதி மேஜர் ஜெனரல் (ஓய்வு) அமல் கருணாசேகரவின் அழைப்பின் பேரில், தென்கிழக்கு கடற்படைக் கட்டளைத் தளபதியினால் “ Strategy and policy analysis of Archidamian War” என்ற தொனிப்பொருளின் கீழ் சிறப்புரை நிகழ்த்தப்பட்டதுடன் தேசிய பாதுகாப்பு அகாடமியின் முதல் பாடப்பிரிவின் முப்படைகளின் மற்றும் காவல்துறையின் 25 மூத்த அதிகாரிகள் இந்நிகழ்வில் கலந்து கொண்டனர்.