முந்திரி தாவரங்கள் நடவு திட்டமொன்று கடற்படை தொடங்கியுள்ளது

பெரிய அளவிலான முந்திரி தாவரங்கள் நடவு திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தை 2020 ஜூலை 19 அன்று வடக்கு கடற்படை கட்டளை மையமாக கொண்டு கடற்படை தொடங்கியுள்ளது.

இந்த புதிய முயற்சி யாழ்ப்பாண தீபகற்பத்தில் கடல் உயிர் பன்முகத்தன்மையையும் பசுமையான சூழலையும் பாதுகாக்க கடற்படையின் பங்களிப்பின் மற்றொரு அத்தியாயத்தையாக மேற்கொள்ளப்பட்டது. அதன்படி, வடக்கு கடற்படை கட்டளை முந்திரி கழகத்துடன் ஒத்துழைத்து 560 எண்ணிக்கையிலான முந்திரி செடிகளை கட்டளைக்குள் உள்ள கடற்படை தளங்களுக்குள் விநியோகித்தது.

இந்த திட்டத்தை கடற்படையின் துணைத் தலைமைத் தளபதி மற்றும் வடக்கு கடற்படை கட்டளையின் தளபதியான ரியர் அட்மிரல் கபில சமரவீரவின் தலைமையில் துணைத் தளபதி கமடோர் சுதத் லேல்வலவின் வழிகாட்டுதலின் கீழ் கட்டளை நில செயல்பாட்டு ஊழியர்கள் மற்றும் கட்டளை விளையாட்டு ஊழியர்களால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு செயல்படுத்தப்பட்டன. திட்டத்தின் தொடக்கத்தைக் குறித்து உத்தர நிறுவன வளாகத்தில் 100 முந்திரி தாவரங்கள் நடப்பட்டன. இந்நிகழ்ச்சியில் கட்டளை மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகள் ஏராளமானோர் கலந்து கொண்டனர்.