சட்டவிரோத மீன்பிடி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்ட ஒரு நபர் (01) மற்றும் 04 சட்டவிரோத வலைகள் கடற்படையால் கைது செய்யப்பட்டன

திருகோணமலை யானை துடுவ கடல் பகுதியில் சட்டவிரோத மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட ஒரு நபர் மற்றும் மட்டக்களப்பு களப்பு பகுதியில் வைக்கப்பட்டிருந்த 04 தடைசெய்யப்பட்ட மீன்பிடி வலைகள் கடற்படை கைது செய்தது.

இலங்கை கடற்படை பிராந்தியத்தின் கடல் மற்றும் மீன்வள வளங்களை பாதுகாக்க இலங்கை கடற்படை தொடர்ந்து பாதுகாப்பு ரோந்துகளை நடத்துகிறது. அதன்படி, 2020 ஜூலை 17, அன்று, திருகோணமலை யானை துடுவ கடற்கரையில் ரோந்துப் பணியில் ஈடுபட்டிருந்தபோது, கிழக்கு கடற்படை கட்டளையைச் சேர்ந்த கடற்படையினர் குழு வெடிபொருட்களுடன் மீன் பிடித்துக் கொண்டிருந்த ஒருவரை (01) கைது செய்தனர். அங்கு 09 மின்சாரம் அல்லாத டெட்டனேட்டர்கள், சுமார் 100 கிராம் வாட்டர் ஜெல் குச்சிகள் மற்றும் பிற மீன்பிடி பொருட்கள் ஆகியவற்றை கைப்பற்றப்பட்டன. மேலும், 2020 ஜூலை 18, அன்று, மட்டக்களப்பு களப்பு பகுதியில் மேற்கொண்டுள்ள மற்றொரு ரோந்துப் பணியின் போது, கடற்படை நான்கு சட்டவிரோத மீன்பிடி வலைகளை கைப்பற்றியது.

சந்தேகநபர் முத்தூர் பகுதியில் வசிக்கும் 36 வயதுடையவர் என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளார். கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களுடன் கைது செய்யப்பட்ட நபர் மேலதிக விசாரணைக்காக முத்தூர் மீன்வள ஆய்வாளரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டார். மேலும், 04 சட்டவிரோத வலைகள் மட்டக்களப்பு உதவி மீன்வளத்துறை இயக்குநரிடம் ஒப்படைக்கப்பட உள்ளன.