அழகான கடற்கரை எதிர்கால தலைமுறைக்காக பாதுகாக்க கடற்படையின் பங்களிப்பு

2019 டிசம்பர் 29 அன்று, கடற்கரைகளைப் பாதுகாக்கும் நோக்கத்துடன் கடற்படையால் மேலும் இரண்டு கடற்கரை தூய்மைப்படுத்தும் திட்டங்கள் செயல்படுத்தப்பட்டன.

கொழும்பு மற்றும் திருகோணமலை கடற்கரைகள் மையமாக கொண்டு இவ்வாரு கடற்கரை தூய்மைப்படுத்தும் திட்டங்கள் செயல்படுத்தப்பட்டன. கொழும்பில் வெல்லவத்தை மற்றும் மட்டக்குலியவுக்கு அருகிலுள்ள கடற்கரைகளையும், திருகோணமலை கடற்படைக் கப்பல் கட்டடத்தையும் மையமாகக் கொண்டு கடற்படை ஒரு கடலோர தூய்மைப்படுத்தும் திட்டத்தை செயல்படுத்தியது. மனித நடவடிக்கைகளால் கடுமையாக சேதமடைந்த கடற்கரைகளை கழிவு இல்லாத கடற்கரைகளாக மாற்ற இது அவர்களுக்கு வாய்ப்பளித்தது. இந்நிகழ்ச்சியில் இலங்கை கடலோர பாதுகாப்புத் துறையுடன் இணைக்கப்பட்ட அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர்.

இது தவிர, தீவைச் சுற்றியுள்ள கடலோர சுற்றுச்சூழல் அமைப்புகள் ஒரு அழகான கழிவு இல்லாத கடற்கரையாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக கடற்படை 'நீல பசுமைப் போரின்' கீழ் கடற்கரைகளை தொடர்ந்து சுத்தம் செய்து வருகிறது. கடலோர சுற்றுச்சூழல் அமைப்புகளை பாதுகாக்கும் நோக்கத்துடன் கடற்படை இந்த நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறது.


வெள்ளவத்தை மற்றும் மட்டக்குளிய பகுதிகளில் கடற்கரை சுத்தம் செய்யும் திட்டம்


திருகோணமலை, கடற்படை கப்பல்துறை கடற்கரை பகுதியில் கடற்கரை சுத்தம் செய்யும் திட்டம்