36 கிலோ கிராம் பீடி இலைகள் மீட்ப்பு

வடக்கு கடலில் மிதந்து கொண்டிருந்த 36 கிலோ பீடி இலைகளை மீனவர்கள் 2019 ஆகஸ்ட் 2 ஆம் திகதி மீட்டனர், மேலும் அவர்கள் அந்த பீடி இலைகளை நெடந்தீவில் உள்ள இலங்கை கடற்படை கப்பல் வசாபவுக்கு ஒப்படைத்தனர்.

அதன்படி, மீனவர்களால் கடற்படைக்கு ஒப்படைக்கப்பட்ட பீடி இலைகள்,மேலதிக சட்ட நடவடிக்கைகளுக்காக யாழ்ப்பாணத்திலுள்ள சுங்க அலுவலகத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டன. மேலும், 2019 ஜூலை 31 ஆம் திகதி கச்சத்தீவு மற்றும் வடக்கு கடல்களில் கடற்படை வீரர்கள் மேற்கொண்ட ரோந்து நடவடிக்கையின் போது கடற்படை 50 கிலோ கிராம் பீடி இலைகளைக் கண்டெடுத்தது.

போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்களை வலையமைக்க கடற்படை மேற்கொண்ட ரோந்துகளுக்கு ஆதரவாக மீன்வள மக்கள் வழங்கிய இந்த இயற்கையின் நேர்மறையானதொரு பங்களிப்பு என்பதால், அவர்கள் போதைப்பொருள் இல்லாத சமுதாயத்திற்கு வழி வகுப்பார்கள் என நம்பப்படுகின்றது. மேலும், கடலில் மற்றும் அதனைச் சுற்றியுள்ள சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளைத் தவிர்க்க கடற்படை தொடர்ந்து விழிப்புடன் இருக்கிறது.