கடற்படையினால் கம்பஹ மாவட்டத்தில் போதைப்பொருள் தடுப்பு திட்டங்கள் நடத்தப்பட்டது

கம்பஹ மாவட்டத்தில் கடற்படை போதைப்பொருள் தடுப்பு பிரிவு மூலம், 2019 ஜூலை 29 மற்றும் 31 ஆம் திகதிகளில் போதைப்பொருள் தடுப்பு திட்டங்களை நடத்தப்பட்டது.

அதி மேதகு ஜனாதிபதியின் உத்தரவின்படி ‘ரட வெனுவென் ஏகட சிடிமு’ கருத்துக்கு இணையாக, கடற்படை நாடு முழுவதும் ஏராளமான போதைப்பொருள் தடுப்பு வேலைத்திட்டங்களை ஏற்பாடு செய்துள்ளது.

அதன்படி, கெலனிய, அத்தனகல்ல மற்றும் ஜா எல பிரதேச செயலகங்களுக்கான திட்டங்கள் ஜூலை 29 ஆம் திகதி நடைபெற்றன, மேலும் புகைபிடித்தல் மற்றும் மது போதைப்பழக்கத்தின் தீமைகள், சமூக பொருளாதார மற்றும் போதைப்பொருளின் தனிப்பட்ட பின்தங்கிய தன்மை ஆகியவை பள்ளி மற்றும் சமயப்பள்ளி குழந்தைகள், சமூகம் ஆகியவற்றின் பங்களிப்புடன் விவாதிக்கப்பட்டன. மேலும், இதேபோன்ற நிகழ்ச்சி 2019 ஜூலை 31 அன்று கம்பா பிரதேச செயலகத்தின் கேட்போர் கூடத்தில் நடத்தப்பட்டது.

இந்த திட்டத்தை கடற்படையின் அதிகாரிகள், ஆலோசனை அதிகாரிகள் மற்றும் கடற் படையினர் அடங்கிய குழுவினர் நடத்துகின்றனர். இலங்கை கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் உத்தரவின் பேரில், போதைப்பொருள் இல்லாத சமுதாயத்தை உருவாக்கும் உன்னத நோக்கத்துடன் நாடு முழுவதும் பல போதைப்பொருள் தடுப்பு திட்டங்களை நடத்தி வருகிறது.