பி 625 கப்பல் நோய்வாய்ப்பட்ட மீனவரை தனது முதல் பணியாக சிகிச்சைக்காக கரைக்கு கொண்டு வந்தது

இலங்கை கடற்படை, ஜூலை 27 திடீரென்று கடலில் நோய்வாய்ப்பட்ட ஒரு மீனவரை சிகிச்சைக்காக கரைக்கு கொண்டுவந்தனர்.

2019 ஜூன் 3 ஆம் தேதி டிக்கோவிடாவில் இருந்து புறப்பட்ட 'சண்டலி வாலண்டைன் 5’ என்ற பல நாள் மீன்பிடிக் கப்பலில் இருந்த ஒரு மீனவர் மாரடைப்பால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக மீன்வள மற்றும் நீர்வளத் துறை தெரிவித்துள்ளது. புதிய கப்பல், பி -625, நோய்வாய்ப்பட்ட ஒரு மீனவரை சிகிச்சைக்காக கரைக்கு கொண்டுவர அனுப்பப்பட்டது.

அதன்படி, நோய்வாய்ப்பட்ட மீனவர் காலி கலங்கரை விளக்கத்திலிருந்து 274 கடல் மைல் தொலைவில் கடற்படைக் கப்பலில் பாதுகாப்பாக அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். நோயாளிக்கு கப்பலில் முதலுதவி அளிக்கப்பட்டது, மேலும் அவர் காலி துறைமுகத்திற்கு விரைந்து செல்வதற்காக தெற்கு கடற்படை கட்டளையுடன் இணைக்கப்பட்ட ஒரு விரைவான தாக்குதல் படகிட்கு மாற்றப்பட்டார். அவரை கரைக்கு அழைத்து வந்த பின்னர் நோயாளி மேலதிக சிகிச்சைக்காக கராப்பிட்டிய போதனா மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார் .

இந்த மீட்பு முயற்சி இலங்கை கடற்படை கடற்படையில் சேர்ந்த பின்னர் பி 625 ஆல் மேற்கொள்ளப்பட்ட முதல் பணியாக குறிக்கப்பட்டுள்ளது. இலங்கை கடற்படை எப்போதுமே இலங்கை பிராந்திய நீரில் துன்பகரமான மீன்பிடி நாட்டு மக்கள் மற்றும் கடற்படை சமூகங்களுக்கு உதவ, தேடல் மற்றும் மீட்பு பணிகள் மூலம், ஆதரவழிக்கின்றது.